15 tập thể và 18 cá nhân được tặng Giấy khen
Đồng chí Tẩn Vản Pao - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UB MTTQ tỉnh dự và chỉ đạo Hội nghị.
Năm 2012, UB MTTQ huyện Than Uyên đã chủ động phối hợp với chính quyền và các ban, ngành, đoàn thể của huyện đẩy mạnh công tác tuyên truyền vận động nhân dân thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước. Thực hiện tốt các phong trào thi đua, cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư”, phong trào xây dựng nông thôn mới…
Tích cực tham gia công tác xây dựng Đảng, chính quyền và các đoàn thể ngày càng vững mạnh. Trong năm, nhân dân trong toàn huyện đã giúp đỡ nhau 150.000.000 đồng; 1.950 ngày công lao động và nhiều hiện vật có giá trị; cán bộ, công nhân, viên chức, các tổ chức, các cơ quan, đơn vị đã tham gia ủng hộ quỹ Vì người nghèo của huyện 50 triệu đồng. Qua đánh giá, xếp loại cuối năm, toàn huyện có 4 UB MTTQ xã, thị trấn và 66 Ban công tác Mặt trận cơ sở xếp loại vững mạnh…
Đồng chí Tẩn Vẳn Pao – Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UB MTTQ tỉnh trao Giấy khen cho các tập thể.
Năm 2013, UB MTTQ huyện tiếp tục tăng cường và mở rộng khối đại đoàn kết toàn dân tộc, phát huy quyền làm chủ của nhân dân, tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền. Đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh, nâng cao chất lượng các cuộc vận động và các phong trào thi đua yêu nước, xây dựng huyện Than Uyên ngày càng giàu đẹp.
Các ý kiến tham luận tại Hội nghị tập trung bàn giải pháp tuyên truyền vận động nhân dân tham gia các phong trào, cuộc vận động do MTTQ các cấp phát động; đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, tập trung hướng về cơ sở, đa dạng hóa các hình thức tập hợp khối đại đoàn kết toàn dân…
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Tẩn Vản Pao – Uỷ viên BTV Tỉnh ủy - Chủ tịch UB MTTQ tỉnh đã ghi nhận và biểu dương những kết quả UB MTTQ huyện Than Uyên đã đạt được trong năm 2012. Đồng thời đề nghị trong năm 2013, UB MTTQ huyện cần tích cực giáo dục tinh thần yêu nước, lòng tự hào dân tộc cho lực lượng đoàn viên thanh niên. Động viên nhân dân tham gia vào các phong trào phòng chống tội phạm, ma túy, bảo vệ môi trường… Tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền ngày càng trong sạch vững mạnh, góp phần hoàn thành nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Tại Hội nghị, 15 tập thể và 18 cá nhân được UB MTTQ huyện tặng Giấy khen có thành tích xuất sắc trong công tác Mặt trận năm 2012.
Nguyễn Mạnh Cường - Đài TT-TH Than Uyên
Bình luận