Bế mạc Kỳ họp thứ 16, HĐND thị xã khóa I
![]() |
Tại phiên thảo luận ở tổ và chất vấn tại hội trường, các đại biểu đã tập trung vào một số nhóm vấn đề lớn, quan trọng được cử tri quan tâm: công tác bồi thường giải phóng mặt bằng, tái định cư; lập lại trật tự quản lý đô thị, công tác vệ sinh môi trường; sửa chữa, nâng cấp các đoạn đường đang trong tình trạng xuống cấp và sớm hoàn thành các dự án, công trình đang thi công trên địa bàn... Lãnh đạo UBND thị xã, các ngành đã nghiêm túc nhận những hạn chế, yếu kém của ngành, lĩnh vực mình quản lý.
Kỳ họp đã thông qua các tờ trình, nghị quyết về: kế hoạch xây dựng cơ bản năm 2011; sửa đổi, bổ sung một số nội dung Nghị quyết 53/2008/NQ - HĐND ngày 24/7/2008 về việc hỗ trợ cho trẻ trong độ tuổi mẫu giáo trên địa bàn thị xã giai đoạn 2011 - 2013; sửa đổi, bổ sung một số nội dung Nghị quyết 23/2005/NQ - HĐND ngày 28/12/2005 về điều chỉnh, sửa đổi một số điều, mục quy chế quản lý đô thị trên địa bàn thị xã giai đoạn 2011 - 2015; chương trình hoạt động giám sát của HĐND thị xã năm 2011, dự toán kinh phí hoạt động của HĐND thị xã năm 2011; kế hoạch phát triển KT - XH năm 2011…
Vũ Hiền
Bình luận