Họp báo tuyên truyền Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ XII
Dự họp báo có các đồng chí: Khoàng Thị Thanh Nga - Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn; Đặng Thanh Sơn - Phó Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; đại diện các cơ quan báo chí, cơ quan có ấn phẩm báo chí ...
Quang cảnh buổi họp báo.
Theo kế hoạch, đại hội sẽ diễn ra trong 2 ngày (từ ngày 10 đến 11/9/2012). Tham dự đại hội có 216 đại biểu chính thức (trong đó có 100 đại biểu mời)… Đến nay, tất cả các công việc như chuẩn bị văn kiện đại hội, các văn bản trình bày tại đại hội, chuẩn bị cơ sở vật chất, trang trí khánh tiết đã cơ bản hoàn tất.
Tham gia họp báo, đại diện các cơ quan báo chí đã nêu một số phương án phối hợp tuyên truyền sâu, rộng về đại hội như mở các chuyên trang, chuyên mục, số báo đặc biệt chào mừng đại hội.
Các nhà báo, phóng viên đã đặt câu hỏi về những điểm mới trong đại hội lần này, những kết quả nổi bật trong nhiệm kỳ qua và nhiệm vụ trọng tâm nhiệm kỳ tới…
Phát biểu tại buổi họp báo, đồng chí Đặng Thanh Sơn - Phó Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã nhấn mạnh vai trò, tầm quan trọng của đại hội và yêu cầu các cơ quan báo chí tuyên truyền sâu, rộng trước, trong và sau đại hội bằng những số báo chuyên đề, chuyên trang, chuyên mục phản ánh sự chuẩn bị, các phong trào thi đua, tâm tư, nguyện vọng của đoàn viên thanh niên toàn tỉnh hướng tới đại hội, những diễn biến, thành công của đại hội…
Xuân Thi
Bình luận