Giải bóng đá 7 người Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp Lai Châu năm 2024
Tham dự giải có 7 đội với 100 vận động viên đến từ các chi, đảng bộ cơ sở trực thuộc Đảng ủy Khối. Các đội chia thành 2 bảng thi đấu, chọn đội nhất, nhì vào bán kết.
Ban Tổ chức giải tặng cờ lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu.
Phát biểu tại lễ khai mạc, đồng chí Lý Công Hà - Phó Bí thư Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh nhấn mạnh: “Giải bóng đá 7 người Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh là giải đấu được duy trì, tổ chức hằng năm nhằm cổ vũ tinh thần thể dục, thể thao, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, người lao động. Đây là sân chơi bổ ích, tạo điều kiện để cán bộ, đảng viên đang công tác, học tập tại các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp được gặp gỡ, giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, tăng cường tình đoàn kết, gắn bó. Qua đó, góp phần nâng cao sức khỏe để học tập, công tác, thúc đẩy phong trào thể thao tại các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn…”.
Đồng chí Lý Công Hà - Phó Bí thư Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh phát biểu khai mạc.
Trận đấu giữa đội VNPT Lai Châu và Công ty Xăng dầu Lai Châu.
Ban Tổ chức trao Cờ và Cúp vô địch cho đội Sở Y tế.
Kết thúc giải đấu, Ban Tổ chức đã trao 9 giải nhất, nhì, ba, khuyến khích và giải phụ, trong đó đội bóng Sở Y tế đã đoạt Cúp vô địch của giải đấu.
Thu Minh
Bình luận