Khai mạc Giải bóng chuyền da mở rộng huyện Than Uyên
Quang cảnh khai mạc Giải bóng chuyền da mở rộng huyện Than Uyên.
Giải bóng chuyền da mở rộng diễn ra trong 2 ngày, từ ngày 18-19/5, tại Sân vận động huyện Than Uyên. Tham dự giải có hơn 100 VĐV đến từ 9 câu lạc bộ bóng chuyền của các huyện: Sa Pa, Văn Bàn (Lào Cai); Quỳnh Nhai (Sơn La); Mù Cang Chải (Yên Bái) và Tân Uyên, Than Uyên (Lai Châu). Theo đó, các đội thi chia làm 2 bảng: bảng A gồm 4 đội, bảng B 5 đội; thi đấu vòng tròn tính điểm để lựa chọn 4 đội xuất sắc vào bán kết.
Đồng chí Trần Quang Chiến - Chủ tịch UBND huyện Than Uyên phát biểu khai mạc giải...
Phát biểu khai mạc, đồng chí Trần Quang Chiến - Chủ tịch UBND huyện Than Uyên nhấn mạnh: Giải bóng chuyền da mở rộng là sân chơi bổ ích thiết thực góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện thể dục, thể thao (TDTT) trong lực lượng cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, lực lượng vũ trang và nhân dân trên địa bàn huyện. Đây là dịp gặp gỡ, giao lưu, học hỏi kinh nghiệm, tăng cường sự hiểu biết, tình đoàn kết giữa các huyện trong và ngoài tỉnh, tạo không khí phấn khởi, thi đua sôi nổi.
Thông qua giải đấu là dịp để nhìn nhận, đánh giá và thúc đẩy mạnh hơn nữa phong trào tập luyện TDTT trên địa bàn huyện, thực hiện tốt lời kêu gọi toàn dân tập thể dục, như lời Bác Hồ dạy “Giữ gìn dân chủ, xây dựng nước nhà, xây đời sống mới, cái nào cũng cần có sức khoẻ mới thành công”.
Ngay sau khai mạc diễn ra trận thi đấu giữa liên quân Văn phòng Nhà đất Than Uyên-xã Pha Mu (Than Uyên, Lai Châu) và đội bóng huyện Quỳnh Nhai (Sơn La).
Đinh Đông
Bình luận