Đồng chí Lê Văn Lương – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh dự Tết Thiếu nhi (1/6) ở Cơ sở bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh
Đồng chí Lê Văn Lương – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đến động viên và tặng quà cho các cháu. Tới dự còn có các đồng chí lãnh đạo một số sở, ngành tỉnh.
Cơ sở BTXH tổng hợp tỉnh hiện quản lý, chăm sóc, giáo dục, nuôi dưỡng và hướng nghiệp cho 90 đối tượng (4 cụ già, 86 trẻ em). Thời gian qua với sự quan tâm, chăm sóc tận tình, chu đáo của viên chức, người lao động, các cụ và các cháu đều khỏe mạnh, phát triển tốt về thể chất và tinh thần, nhiều cháu đã cố gắng, nỗ lực vươn lên trong cuộc sống, đạt nhiều thành tích cao trong học tập; nhiều cháu đạt học sinh khá, giỏi…
Đồng chí Lê Văn Lương – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu động viên các cháu thiếu nhi.
Phát biểu động viên và tặng quà cho các cháu thiếu nhi tại cơ sở, đồng chí Lê Văn Lương - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh: Với sự nỗ lực của mỗi cán bộ, viên chức, cơ sở đã trở thành mái ấm cho trẻ từ các địa phương trên địa bàn tỉnh. Đây không chỉ là trách nhiệm của mỗi thầy cô trong cơ sở mà còn là trách nhiệm của toàn xã hội trong việc chung tay bảo vệ, chăm sóc trẻ em nhất là đối với những trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo một số sở, ngành, đoàn thể tặng quà các cháu thiếu nhi.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn, mỗi cháu sẽ luôn nỗ lực vượt mọi khó khăn, học tập rèn luyện, đoàn kết yêu thương nhau cùng vươn lên trong cuộc sống. Tỉnh cũng sẽ tiếp tục đồng hành cùng các cấp, ngành và toàn xã hội từng bước tháo gỡ khó khăn, quan tâm cơ sở vật chất để chăm sóc trẻ em trong môi trường đặc biệt…
... vui phá cỗ và động viên các cháu.
Nhân dịp này, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Lê Văn Lương; đại diện Tỉnh đoàn, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh; Chi đoàn các sở: Ngoại vụ, Sở Tài nguyên và Môi trường, Phòng An ninh đối ngoại (Công an tỉnh) và một số nhà hảo tâm đã tặng quà và tiền mặt ủng hộ cho các cháu thiếu nhi.
Thu Trang
Bình luận