Xã Hội | KỶ NIỆM 115 NĂM THÀNH LẬP TỈNH, 75 THÀNH LẬP ĐẢNG BỘ TỈNH, 20 NĂM CHIA TÁCH, THÀNH LẬP TỈNH LAI CHÂU
22 học viên tham gia lớp trung cấp điện công nghiệp
Dự khai giảng có đại diện lãnh đạo Trường Cao đẳng Cộng đồng Lai Châu; Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội huyện, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện Mường Tè cùng 22 học viên lớp trung cấp điện công nghiệp.
Tham gia lớp Trung cấp điện công nghiệp K16 có 22 học viên đã tốt nghiệp trung học cơ sở. Trong thời gian 2 năm học, các học viên được đào tạo chuyên sâu các kiến thức về ngành Điện công nghiệp, trong đó sử dụng thành thạo những trang thiết bị kỹ năng đấu nối hệ thống điện, thiết bị truyền tải điện, sửa chữa các thiết bị điện dân dụng... Sau khi tốt nghiệp, học viên sẽ đúc kết kinh nghiệm và những kỹ năng cần thiết về điện công nghiệp, đáp ứng yêu cầu của nhà tuyển dụng.
Qua đó, giúp các học viên có kiến thức, tìm được việc làm, nâng cao thu nhập cho gia đình, góp phần vào công tác đào tạo nghề và giải quyết việc làm trên địa bàn huyện.
Quang cảnh buổi khai giảng.
Phát biểu tại buổi khai giảng, ông Lý Công Hoà - Trưởng Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội huyện Mường Tè nhấn mạnh: "Lớp trung cấp điện công nghiệp được mở tại huyện Mường Tè tạo điều kiện thuận lợi cho học viên vùng sâu, vùng xa được tiếp cận các kiến thức về nghề điện đầy đủ; rút ngắn việc đi lại của các em, không phải ra thành phố Lai Châu học. Cấp uỷ, chính quyền địa phương mong muốn các học viên nêu cao ý thức trong học tập, nghiêm túc chấp hành các quy định của lớp học, ham học hỏi để khoá học đạt kết quả cao nhất".
Gió Pư
Bình luận