Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh: Trao nhà tình nghĩa cho thân nhân liệt sỹ
Các đồng chí: Lò Văn Chỉnh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy; Đại tá Lê Huy Lượng - Phó Chính ủy Bộ chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh cùng đông đảo bà con địa phương và thân nhân gia đình liệt sỹ dự buổi Lễ.
Sau một thời gian thi công với tinh thần tích cực, khẩn trương ngôi nhà cấp 3 tổng trị giá 500 triệu đồng đã được trao cho gia đình ông Phạm Thanh Trì ở tổ 4B, phường Tân Phong, thị xã Lai Châu - là thân nhân gia đình liệt sỹ Phạm Văn Nguyện, hy sinh trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước.
Thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh Quân khu 2, Bộ CHQS tỉnh, Đại tá Lê Huy Lượng - Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh trao quyết định tặng nhà tình nghĩa của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng cho thân nhân liệt sỹ Phạm Văn Nguyện.
Ngôi nhà có tổng diện tích 100m2; từ nguồn kinh phí hỗ trợ của Bộ Quốc phòng, cấp ủy, chính quyền địa phương, cán bộ chiến sĩ lực lượng vũ trang và kinh phí của gia đình đóng…
Đây là món quà tình nghĩa thể hiện trách nhiệm và tình cảm sâu sắc của cán bộ, chiến sỹ Quân đội Nhân dân Việt Nam và cán bộ, chiến sĩ Bộ CHQS tỉnh đối với gia đình đối tượng chính sách, đặc biệt đối với những người đã hy sinh và vì độc lập tự do của Tổ quốc. Góp phần giúp gia đình chính sách giảm bớt khó khăn, nhanh chóng ổn định cuộc sống.
Nhân dịp này, Đảng ủy Bộ CHQS tỉnh, cấp ủy chính quyền địa phương cũng đã tặng quà cho thân nhân gia đình liệt sỹ Phạm Văn Nguyện
Thế Thành – Bộ CHQS tỉnh
Bình luận