Công ty Umore tặng quà học sinh xã Tả Lèng
Chủ nhật, 08/01/2012 - 15:43'
(BLC) – Buổi lễ trao tặng quà được tổ chức chiều 7/1.
Đại diện Công ty Umore trao tặng chăn ấm cho học sinh Trường THCS xã Tả Lèng
Tại buổi lễ, đại diện Công ty Umore, Hà Nội (chuyên tổ chức kinh doanh du lịch và đồ dã ngoại) phối hợp với UBND xã Tả Lèng, huyện Tam Đường đã trao tặng 80 chiếc chăn, 1 tivi LG 32in, quần áo ấm, bút, sách giáo khoa và vở viết trị giá hơn 20 triệu đồng cho học sinh các trường: THCS, Tiểu học Tả Lèng.
Đây là phần quà có ý nghĩa thiết thực của cán bộ, công nhân viên Công ty Umore dành tặng những trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở miền núi, hải đảo.
Tường Lam
Viết bình luận
Đẩy lùi tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống
Thời gian qua, mặc dù tình trạng tảo hôn trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện Sìn Hồ có chiều hướng giảm. Tuy nhiên, việc đẩy lùi những phong tục tập quán lạc hậu nói chung,...
Khó kiểm soát giết mổ gia súc
Kiểm soát giết mổ gia súc là khâu quan trọng trong việc bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm. Tuy nhiên, thực trạng giết mổ gia súc nhỏ, lẻ và phân tán vì chưa có cơ sở giết mổ tập trung đã và đang...
Dừng, hoãn tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024)
(BLC) - Đó là nội dung chịnh của công văn Số 315/LĐLĐ vừa được Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành.
Một đời tận tụy với ngành Điện
(BLC) - Đó là chị Vương Thị Thanh Thủy - Phó Chánh Văn phòng Công ty Điện lực Lai Châu. Tâm huyết, trách nhiệm và tận tụy với mọi công việc, chị Thủy đã cùng với biết bao thế hệ cán bộ ngành Điện...
Chiêu trò lừa đảo “việc nhẹ lương cao” vẫn tiếp diễn
Chiêu trò mời chào, tuyển cộng tác viên làm việc online nhưng thực chất là yêu cầu nạn nhân chuyển khoản để thực hiện nhiệm vụ rồi lừa đảo vẫn tái diễn.
Bình luận