Hơn 400 cán bộ hội phụ nữ nghe tuyên truyền biển đảo
Tại các buổi tuyên truyền, báo cáo viên Vùng 3 Hải quân đã thông tin về tình hình quản lý, bảo vệ chủ quyền biển đảo Việt Nam trong tình hình mới; kết quả thực hiện nhiệm vụ quốc phòng của Quân chủng Hải quân, Vùng 3 Hải quân thời gian qua gắn với tình hình an ninh chính trị, phát triển kinh tế của đất nước, địa phương nơi đóng quân. Những kết quả hoạt động của các cấp tổ chức hội phụ nữ trong và ngoài đơn vị, góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị của đơn vị và địa phương.
Quang cảnh buổi tuyên truyền biển đảo cho hội viên Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Nại Hiên Đông, quận Sơn Trà (thành phố Đà Nẵng).
Thông qua tuyên truyền giúp cán bộ phụ nữ chuyên trách nhận thức đúng đắn về chủ quyền biển, đảo. Từ đó, nâng cao ý thức, trách nhiệm, đồng lòng chung sức cùng lực lượng Hải quân vùng 3 tích cực bảo vệ, giữ vững chủ quyền biển đảo, thềm lục địa thiêng liêng của Tổ quốc.
Đinh Đông
Bình luận