Lễ khai giảng lớp thạc sỹ chuyên ngành chính sách công
Học viên tặng hoa cảm ơn các đồng chí lãnh đạo tỉnh, Học viện CS&PT, Trường Cao đẳng Cộng đồng Lai Châu.
Đại diện Học viện CS&PT thông báo Quyết định trúng tuyển kỳ thi tuyển sinh trình độ thạc sỹ chuyên ngành chính sách công đợt 1/2019. Theo đó, tham gia khóa học, 28 học viên là cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trên địa bàn tỉnh được trang bị những kiến thức, kỹ năng về phân tích chính sách, quản lý dự án đặc biệt là giám sát, đánh giá các dự án đầu tư công ở địa phương. Từ đó thay đổi tư duy, tác phong, năng lực lãnh đạo, quản lý, mở rộng tầm nhìn giúp địa phương phát triển, hội nhập.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Tống Thanh Hải – Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh cảm ơn Học viện CS&PT đã dành chỉ tiêu đào tạo ngành chính sách công, góp phần đáp ứng nguồn nhân lực chất lượng cao cho tỉnh. Đống chí đề nghị, trong quá trình đào tạo, Học viện CS&PT quan tâm đến chất lượng đào tạo, phân công đội ngũ giảng viên, chuyên gia có trình độ chuyên môn, kinh nghiệm thực tiễn về hoạch định chính sách phát triển kinh tế - xã hội đảm nhiệm giảng dạy. Trường Cao đẳng Cộng đồng tỉnh phối hợp chặt chẽ với Học viện CS&PT, các cơ quan trên địa bàn tỉnh quản lý tốt học viên, đảm bảo cơ sở vật chất, trang thiết bị, tài liệu học tập nghiên cứu cho giảng viên và học viên. Các học viên cần vượt qua khó khăn, xác định phương pháp học, động cơ học học tập phù hợp để sau khi hoàn thành khóa học không phụ sự ủy thác của đơn vị giao phó.
Được biết, đây là khóa học đầu tiên đào tạo về thạc sỹ chuyên ngành chính sách công của Học viện CS&PT tại tỉnh ta.
Hoài Thương
Bình luận