Quyên góp gần 16 triệu đồng ủng hộ học sinh nghèo
Thứ hai, 12/11/2012 - 22:35'
(BLC) – Đó là tổng số tiền vừa được Trường THPT Mường So, huyện Phong Thổ quyên góp hôm nay (12/11).
Theo đó, cán bộ giáo viên, phụ huynh, học sinh, UBND xã Hoang Thèn, Mường So; các doanh nghiệp và các nhà hảo tâm trên địa bàn cùng tham gia. Số tiền quyên góp được sẽ dành mua áo ấm tặng các em học sinh nghèo.
Đội ngũ giáo viên và các nhà hảo tâm quyên góp tiền ủng học sinh nghèo.
Được biết, đây là một trong những hoạt động thiết thực kỷ niệm 30 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2012) và cũng là hoạt động thường niên của Trường THPT Mường So nhằm động viên, chia sẻ, tiếp sức cho học sinh nghèo đến trường.
Bích Đào – Đài PT-TH tỉnh
Viết bình luận
Đẩy lùi tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống
Thời gian qua, mặc dù tình trạng tảo hôn trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện Sìn Hồ có chiều hướng giảm. Tuy nhiên, việc đẩy lùi những phong tục tập quán lạc hậu nói chung,...
Khó kiểm soát giết mổ gia súc
Kiểm soát giết mổ gia súc là khâu quan trọng trong việc bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm. Tuy nhiên, thực trạng giết mổ gia súc nhỏ, lẻ và phân tán vì chưa có cơ sở giết mổ tập trung đã và đang...
Dừng, hoãn tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024)
(BLC) - Đó là nội dung chịnh của công văn Số 315/LĐLĐ vừa được Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành.
Một đời tận tụy với ngành Điện
(BLC) - Đó là chị Vương Thị Thanh Thủy - Phó Chánh Văn phòng Công ty Điện lực Lai Châu. Tâm huyết, trách nhiệm và tận tụy với mọi công việc, chị Thủy đã cùng với biết bao thế hệ cán bộ ngành Điện...
Chiêu trò lừa đảo “việc nhẹ lương cao” vẫn tiếp diễn
Chiêu trò mời chào, tuyển cộng tác viên làm việc online nhưng thực chất là yêu cầu nạn nhân chuyển khoản để thực hiện nhiệm vụ rồi lừa đảo vẫn tái diễn.
Bình luận