Tập đoàn Hưng Hải: Trao máy tính và thiết bị trường học cho các trường thuộc Phòng Giáo dục thị xã và huyện Tam Đường
Ông Trần Đình Hải – Chủ tịch Tập đoàn Hưng Hải trao quà cho Trường THCS Duy Phong, xã San Thàng, thị xã Lai Châu.
Theo đó, Trường THCS Duy Phong, xã San Thàng, thị xã Lai Châu; Tả Lèng, Bản Hon, Bản Giang và Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện Tam Đường được nhận 13 bộ máy tính để bàn, 8 máy tính xách tay, 1 máy in và nhiều thiết bị trường học khác trị giá hơn 300 triệu đồng.
Ông Trần Đình Hải – Chủ tịch Tập đoàn Hưng Hải trao quà cho các đơn vị trường Bản Hon, Bản Giang, Tả Lèng và Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện Tam Đường.
Những năm qua, cùng với công tác hoạt động sản xuất kinh doanh, Tập đoàn Hưng Hải luôn trú trọng đến công tác xã hội, đặc biệt là đối với lĩnh vực giáo dục. Các thiết bị trường học và máy tính được trao tặng lần này được trích từ nguồn quỹ phúc lợi của Tập đoàn.
Ông Trần Đình Hải – Chủ tịch Tập đoàn Hưng Hải cho biết: “Với món quà ý nghĩa này sẽ góp phần giúp thầy và trò nhà trường có điều kiện ứng dụng công nghệ thông tin trong công tác dạy và học. Qua đó góp phần nâng cao chất lượng giáo dục”.
Phương Ly
Bình luận