Tặng 4 suất quà cho người cao tuổi tiêu biểu
Thứ ba, 02/10/2012 - 14:53'
(BLC) – Lễ trao tặng được Hội Người Cao tuổi (NCT) tỉnh tổ chức sáng nay (2/10).
Ông Phùng Cù Sân - Chủ tịch Hội NCT tỉnh tặng quà cho bà Nguyễn Thị Sim – 91 tuổi ở tổ 15, phường Tân Phong, thị xã Lai Châu.
Theo đó, mỗi suất quà trị giá 300 nghìn đồng. Cụ Vương Thị Tích – 94 tuổi ở tổ 3, phường Quyết Thắng, thị xã Lai Châu xúc động nói: “Tôi rất phấn khởi vì Hội NCT quan tâm đến thăm gia đình tôi trong dịp này. Đây là niềm động viên lớn đối với những NCT như chúng tôi, để chúng tôi vui sống và dạy dỗ, bảo ban con cháu tốt hơn”.
Được biết, đây là một trong những hoạt động kỷ niệm 21 năm ngày Quốc tế NCT (1/10/1991 – 1/10/2012).
Mây Trắng
Viết bình luận
Đẩy lùi tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống
Thời gian qua, mặc dù tình trạng tảo hôn trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện Sìn Hồ có chiều hướng giảm. Tuy nhiên, việc đẩy lùi những phong tục tập quán lạc hậu nói chung,...
Khó kiểm soát giết mổ gia súc
Kiểm soát giết mổ gia súc là khâu quan trọng trong việc bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm. Tuy nhiên, thực trạng giết mổ gia súc nhỏ, lẻ và phân tán vì chưa có cơ sở giết mổ tập trung đã và đang...
Dừng, hoãn tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024)
(BLC) - Đó là nội dung chịnh của công văn Số 315/LĐLĐ vừa được Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành.
Một đời tận tụy với ngành Điện
(BLC) - Đó là chị Vương Thị Thanh Thủy - Phó Chánh Văn phòng Công ty Điện lực Lai Châu. Tâm huyết, trách nhiệm và tận tụy với mọi công việc, chị Thủy đã cùng với biết bao thế hệ cán bộ ngành Điện...
Chiêu trò lừa đảo “việc nhẹ lương cao” vẫn tiếp diễn
Chiêu trò mời chào, tuyển cộng tác viên làm việc online nhưng thực chất là yêu cầu nạn nhân chuyển khoản để thực hiện nhiệm vụ rồi lừa đảo vẫn tái diễn.
Bình luận