Trao tặng 4.500.000 đồng cho điểm trường Sín Chải
Thứ năm, 15/11/2012 - 21:55'
(BLC) – Đó là số tiền được Chi đoàn Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh trao tặng cho điểm trường Sín Chải (Trường mầm non Sùng Phài – Tam Đường) chiều nay (15/11).
Đoàn viên trong Chi đoàn tặng quà cho các em điểm trường Sín Chải.
Số tiền trên được Chi đoàn mua sắm một số đồ dùng trong bếp ăn của điểm trường như: xoong, nồi, bát... phục vụ việc nấu ăn trưa cho các em học sinh.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực được Chi đoàn thường xuyên tổ chức, góp phần động viên, tạo thuận lợi cho nhà trường nâng cao chất lượng giáo dục.
Hoàng Hà- HĐND tỉnh
Viết bình luận
Đẩy lùi tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống
Thời gian qua, mặc dù tình trạng tảo hôn trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện Sìn Hồ có chiều hướng giảm. Tuy nhiên, việc đẩy lùi những phong tục tập quán lạc hậu nói chung,...
Khó kiểm soát giết mổ gia súc
Kiểm soát giết mổ gia súc là khâu quan trọng trong việc bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm. Tuy nhiên, thực trạng giết mổ gia súc nhỏ, lẻ và phân tán vì chưa có cơ sở giết mổ tập trung đã và đang...
Dừng, hoãn tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024)
(BLC) - Đó là nội dung chịnh của công văn Số 315/LĐLĐ vừa được Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành.
Một đời tận tụy với ngành Điện
(BLC) - Đó là chị Vương Thị Thanh Thủy - Phó Chánh Văn phòng Công ty Điện lực Lai Châu. Tâm huyết, trách nhiệm và tận tụy với mọi công việc, chị Thủy đã cùng với biết bao thế hệ cán bộ ngành Điện...
Chiêu trò lừa đảo “việc nhẹ lương cao” vẫn tiếp diễn
Chiêu trò mời chào, tuyển cộng tác viên làm việc online nhưng thực chất là yêu cầu nạn nhân chuyển khoản để thực hiện nhiệm vụ rồi lừa đảo vẫn tái diễn.
Bình luận